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mmri kati ya Kmya na Tanzania
unmru}u.ﬂm{la kuingizwa kwa

kuhakikisha wva kwi maziwa nchini humo.

utaratibu rasmi kwa manufaa ya “Tunategemea maziwa kutoka

wanancl'linnnlzhh Trans Mara, Nandi na hata ku-
ﬁﬂmo Katika toka Tanzania, Wakulima wetu

kaunh hiyo, § Valentine Ogongo wana uwezo wa kupata maziwa

alisema juzi kuwa uzalishaji

wa maziwa katika eneo hilo
haujafikia mahitaji na takwimu
za ldara ya Kilimo, Mifugo na
Uvuvi zinaonesha kuna uzalishaji

wa lita milioni 25 za maziwa kwa

kutoka nchi jirani kwa sababu ya

uhusiano mzuri kati ya nchi hizi

mbili; “ alisema Ogongo.
Ongezeko la idadi ya watu,

mabadiliko ya hali ya Iu Wwa,

aina ya malisho wanayopatiwa

ya

ng'ombe yametajwa kama sababu

zinazochangia upungufu wa

maziwa katika kaunti hiyo.
Kutokana na uhaba huo,

 serikali ya kaunti hiyo imeshiriki-

ana na Benki ya Dunia na wadau

-wmgmeknkuzauzalinlﬁm

I(mmti hiyoiﬂmﬂtmmpmgo
wa kutoa ng'ombe wa maziwa
kwa wakulima wa miwa na
tumbaku mwaka 2014, ambapo
waliwekwa katika vikundi vya
watu 10 na kupewa ng'ombe
mmoja, huku wakulima wengine
wakipewa ndama kama kianzio
cha kufuga.

Akizungumzia biashara hiyo,
Msajili wa Bodi ya Maziwa Tan-
zania, Noel Byamungu alisema
wanatafuta kwa kiasi kikubwa
soko la nje la bidhaa hiyo lakini
kwa utaratibu maalumu,

“Kwa sasa nchi hai-
jaanza kusafirisha maziwa
nje ya nchilakini katika
kaunti hiyo ambayo iko
mpakani na inapakana na
kabila moja la Tanzania

inawezekana kufanyika
kwa biashara hata hivyo
siyo rasmi hivyo tunafua-
tilia ili kuanza kuuzwa
rasmi,” alisema.
Byamungu alisema
hiyo ni fursa kubwa ya

yanaenda wapi, hii ni
taarifa muhimu kwetu
tutafuatilia ili kuweka
utaratibu mzuri na kupata
takwimu sahihi licha ya
kuwa kutokana na ushin-
dani wa kibiashara kwa
maziwa inaweza kuwa
changamoto,” alisema.
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Serikali kuwakomalia watakaojihusisha uvuvi haramu

Na Fresha Kinasa, Mara
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Biashara na Leseni (BRELA) |
juzi imeendelea na zoez! la utoal
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Serikali yajikita kutatua changamoto za wafugaji

MNa Mbaraka Kambona,
Mpwapwa

B m KAIMU Mkurugenzi Mkuu
Taasisi ya Utahiti wa Mifugo
Tanzania (TALIRI), Dki. Jonas
Kizima amesema ulafili
wanaoufanya umejlkita katika
kutatua changamotlo za mbegu
bora za mitugo na za malisho kwa
watugap, d sekta ya miugo weze
kuchanga vyema pato la tafa

Dkt. Kizima aliyasema hayo
abpotembelea kukagua shughuli
znazotanywa na Kituo cha TALIRI
Mpwagpwa, kilichopo wilayan hapa
rwishoni mwaka wik

Alisema lengo la ulafili
wanaoutanya ni kuhakikisha

wanapata mbegu bora 2a mifuge
na kuzalisha mbegu bora za malsho
ya mifugo, Zitakazosada kutatua
;:hmﬂ.g.a"-'.{_ﬂr.} 2a upahkanap wa
mbequ bora za mitugo 2zinazohimad
mazmgira yaliyopo na malisho
ingyoikabill nch kwa sasa

lii HHREZE Kuwa kowa easa taaais
hivo, maendelea na kifanya tathmin
ol ubora, ustahimilivu na makuz ya
malisho ya mifugo, yatakayofaa
owa chakula cha kutosha kwa ajli
ya milugo,
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malokeo yovole ya ul it lazima
yabadilishwe kuwa bashara kwa
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